ผู้เขียน หัวข้อ: แอลกอฮอล้างมือ  (อ่าน 3309 ครั้ง)

moonkum229

• Newbie
  • *
แอลกอฮอล้างมือ
« เมื่อ: เมษายน 13, 2020, 08:09:03 am »
น่าจะแจกแอลกอฮอล้างมือทุกครัวเรือนนะคะ

moonkum229

• Newbie
  • *
Re: แอลกอฮอล้างมือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2020, 08:09:53 am »
ขอหน้ากากผ้าเพิ่มคนละ 3 ผืนได้ไหมคะ
ขอบพระคูณค่ะ

pemmanee

• Administrator
  • Newbie
Re: แอลกอฮอล้างมือ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 14, 2020, 11:35:54 am »
ทางองค์การบริหารส่วนตำบลและ  ได้ดำเนินโครงการจัดทำหน้ากากอนามัยแบบผ้า แจกจ่ายให้สำหรับประชาชนครบตามจำนวนประชากร  ของทุกครัวเรือน  ในพื้นที่รับผิดชอบเรียบร้อยแล้วค่ะ    ส่วนแอลกอฮอล์เจล  ขณะนี้ยังไม่มีงบประมาณเพียงพอในการดำเนินการแจกจ่ายค่ะ  ท่านสามารถล้างมือด้วยสบู่  น้ำยาล้างจาน  หรือเจลอาบน้ำ  ซึ่งสามารถฆ่าเชื้อโรคได้มีประสิทธิภาพที่สุดแทนได้ค่ะ